Motsin Abubuwan Ta'addanci FAQ

Nau'in da adadin kayan aikin da ake buƙata zai bambanta bisa ga takamaiman bukatun masu amfani da sabis na kulawa.Lokacin samar da kayan aiki, masu samarwa yakamata suyi la'akari:

1.bukatun mutum - taimakawa wajen kiyaye, duk inda zai yiwu, 'yancin kai
2.amincin mutum da ma'aikata

Menene ginshiƙi na ƙima na Manual (MAC Tool) kuma ta yaya zan iya amfani da shi?

Amsa: Kayan aikin MAC yana taimakawa wajen gano ayyukan sarrafa hannu masu haɗari.Ana iya amfani da shi ta hanyar ma'aikata, ma'aikata da wakilansu a kowace ƙungiya mai girma.Bai dace da duk ayyukan gudanar da aikin hannu ba, don haka maiyuwa bazai ƙunshi cikakken ƙimar haɗarin 'dace kuma isa' ba idan an dogara da ita kaɗai.Ƙididdigar haɗari yawanci za ta buƙaci yin la'akari da ƙarin abubuwa kamar ikon mutum don aiwatar da aikin misali ko suna da wata matsala ta lafiya ko buƙatar bayani na musamman ko horo.Jagoran kan Dokokin Gudanar da Ayyuka na Manual 1992 ya bayyana dalla-dalla abubuwan da ake bukata na kima.Mutanen da ke da ilimi da gogewa na gudanar da ayyukan, takamaiman jagorar masana'antu da shawarwari na ƙwararrun, na iya taimakawa wajen kammala ƙima.

Idan aikin sarrafa da hannu ya ƙunshi ɗagawa sannan ɗauka, menene zan tantance kuma yaya makin ke aiki?

Amsa: Da kyau tantance duka biyun, amma bayan ɗan gogewa na amfani da MAC ya kamata ku iya yin hukunci akan wanne daga cikin abubuwan da ke haifar da haɗari mafi girma.Ya kamata a yi amfani da jimillar makin don taimakawa mai tantancewa ya ba da fifikon ayyukan gyara.Makiyoyin suna ba da nuni ga ayyukan gudanar da aikin hannu suna buƙatar kulawa da farko.Hakanan ana iya amfani da su azaman hanyar tantance yuwuwar haɓakawa.Ingantattun ingantattun gyare-gyare za su haifar da raguwa mafi girma a cikin maki.

Menene Ƙimar Risk na turawa da ja (RAPP) kayan aiki?

Amsa: Ana iya amfani da kayan aikin RAPP don tantance ayyukan da suka haɗa da turawa ko ja da abubuwa ko an ɗora su a kan trolley ko injiniyoyi ko kuma inda ake turawa / ja sama da ƙasa.

Kayan aiki ne mai sauƙi wanda aka ƙera don taimakawa tantance maɓalli masu haɗari a cikin turawa da ja da hannu da ayyukan da suka haɗa da ƙoƙarin jiki duka.
Yana kama da kayan aikin MAC kuma yana amfani da code-coding da ƙima mai lamba, kamar MAC.
Zai taimaka gano babban haɗarin turawa da ja da ayyukan kuma taimaka muku kimanta tasirin kowane matakan rage haɗarin.
Kuna iya tantance nau'ikan ayyukan ja da turawa ta amfani da RAPP:
lodin motsi ta amfani da kayan aiki masu ƙafafu, irin su trolleys na hannu, manyan motocin famfo, katuna ko keken hannu;
abubuwa masu motsi ba tare da ƙafafu ba, sun haɗa da ja / zamewa, ƙugiya (pivoting da mirgina) da mirgina.
Ga kowane nau'in kima akwai ginshiƙi mai gudana, jagorar kimantawa da takardar ƙima

Menene ginshiƙi ƙima mai canzawa (V-MAC)?

Amsa: Kayan aikin MAC yana ɗaukan kaya iri ɗaya ana sarrafa duk rana wanda ba koyaushe haka lamarin yake ba, don haka V-MAC wata hanya ce ta tantance ma'amalar hannu mai saurin canzawa.Yana da wani maƙunsar bayani akan MAC wanda ke taimaka maka tantance aikin hannu inda ma'aunin nauyi/mitar ya bambanta.Duk waɗannan abubuwan ya kamata su shafi aikin:

ya ƙunshi ɗagawa da/ko ɗauka don wani muhimmin sashi na motsi (misali fiye da awanni 2);
yana da ma'aunin nauyi mai canzawa;
ana aiwatar da shi akai-akai (misali sau ɗaya a mako ko fiye);
gudanarwa aiki ne na mutum ɗaya;
ya ƙunshi nauyin mutum ɗaya fiye da 2.5 kg;
Bambanci tsakanin ƙarami da mafi girma nauyi shine 2 kg ko fiye.

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana