Menene Aikace-aikace na Masu Wutar Lantarki?

Za a iya amfani da hos ɗin lantarki azaman kayan aiki na tsaye ko ɗora firamiyoyi da waƙoƙi azaman ɓangaren tsarin ɗagawa.Waɗannan nau'ikan tsarin ɗagawa sune:
https://www.jtlehoist.com

Masu hawan Inji

Ana amfani da injina, ko cranes, don taimakawa ma'aikata wajen shigarwa da kuma kula da injunan motoci.An ƙera su don ɗaga injin a ƙarƙashin murfin mota.Hawan wutar lantarkin su an ɗora su a saman firam ɗin tsari mai ƙarfi da ɗaukuwa.Firam ɗin yana da ƙafafu da aka sanya a gindin sa don sauƙin sarrafa hawan sama da motar, da kuma jigilar ta a kusa da shagon injin.Ƙaƙwalwar sa yana sa ya dace da aikace-aikacen waje.Tsarin tsari na wasu injina masu hawan injin abu ne mai ninki biyu, don haka yana iya adana sarari lokacin da aka adana shi.

https://www.jtlehoist.com

Babban Cranes

Ana shirin shigar da cranes a sama a farkon matakan ginin ginin, saboda suna buƙatar babban adadin tallafi na tsarin.Crane na sama yana ɗaukar kaya mafi nauyi a mafi tsayin ɗagawa a cikin wurin da aka rufe.

A cikin cranes na sama, akwai manyan motoci guda biyu masu kamanceceniya da juna waɗanda aka ɗora akan katakon titin jirgin sama.Har ila yau, katakon titin jirgin sama suna da alhakin tallafawa duk abin da ke sama da kaya.Motocin karshen suna tafiya tare da titin titin titin jirgin sama tare da gadar da wutar lantarki.Hawan wutar lantarki yana tafiya a tsayin gadar.Gadar na iya zama ko dai gada ɗaya ko gada mai ɗamara biyu.Kirjin gada guda ɗaya yana da trolley guda ɗaya wanda ke motsawa a kan katako mai gira guda ɗaya, yayin da crane ɗin gada biyu yana da trolleys guda biyu waɗanda ke motsa hoist ɗin lantarki tare da haɗin gwiwa a kan katako guda biyu.Gada da manyan manyan motoci na ƙarshe suna matsayi daidai da juna.Wannan tsari yana ba da damar hawan wutar lantarki zuwa hagu da dama (ta hanyar manyan motoci), da gaba da baya (ta hanyar gada).Ana sarrafa sigogi masu ɗagawa da sakawa daga nesa.

https://www.jtlehoist.com

Monorail Cranes

Monorail crane nau'in crane ne na sama da ake amfani da shi a wuraren samarwa da shagunan inji don maimaita ɗagawa da sakawa ayyuka.Ana amfani da su don matsar da lodi zuwa wani yanki da aka iyakance.Motar hawan wutar lantarki tana gudana akan gefen waje na I-beam guda ɗaya, wanda aka riga an gina shi akan silin ginin.


Lokacin aikawa: Agusta-16-2022