Menene Kariyar Tsaro a Aiki da Wutar Lantarki?

Kafin fara aiki:
Kowane nau'in hawan hawan yana buƙatar takamaiman matakin horo.Kafin a amince ma'aikaci ya yi aiki da kowane irin hoist, yakamata a horar da su yadda ya kamata kuma mai kula da su ya amince da su.
Wani bangare na horar da hawan hawan shine sanin abubuwan da ke cikin hawan da karfin nauyinsa.Yawancin wannan bayanin wani bangare ne na littafin jagorar mai shi da abin da masana'anta suka bayar azaman jagorori.Tunda masu hawan hawa suna da maɓalli da yawa waɗanda ke aiki tare yayin aiki, yana da mahimmanci masu aiki su fahimta kuma su sami gogewa tare da kowane ɗayan abubuwan.
www.jtlehoist.com

Yana buƙatar a sanya alamun gargaɗi akan kowane yanki na kayan aiki waɗanda za a iya ɗaukar haɗari na aminci.Karatun lakabin gargaɗin da sanin yuwuwar rashin aiki da haɗarin hawan da ka iya faruwa yayin aiki wani muhimmin sashi ne kuma wajibi na aikin hawan.

Kafin a fara aiki, ya kamata a kashe kashe gaggawa, kashe kashe, da sauran nau'ikan matakan tsaro da kuma gano su kafin a fara aikin hawan.Idan rashin aiki ya faru, yana da mahimmanci a san abin da za a yi don dakatar da aiki nan da nan don hana hatsarori da wanda za a sanar.

www.jtlehoist.com

Binciken kafin aiki:

A haɗe da kowane tashoshi akwai jerin bayanai waɗanda dole ne a kammala su kafin a fara aiki.Haɗe a cikin jerin abubuwan dubawa akwai fasali, sassa, da wuraren hawan da ke buƙatar dubawa.Yawancin jerin abubuwan bincike ana kwanan su ne dangane da lokacin ƙarshe na kunna hawan da kuma idan an sami wasu matsaloli yayin aiki.

Bincika ƙugiya da kebul ko sarƙa don laƙabi, gouges, fasa, murɗawa, saɗaɗɗen sirdi, lalacewa mai ɗaukar nauyi, da nakasar buɗe makogwaro.Sarkar ko igiyar waya yakamata a sa mai sosai kafin a fara aiki.

Yakamata a bincika da bincika igiyar waya don murkushewa, ɓata lokaci, murdiya, ƙwanƙwasa tsuntsu, ɓarna ko karkatar da igiya, karye ko yanke igiyoyi, da lalata gabaɗaya.

Ya kamata a kammala gwaje-gwaje na gajere da gajeru na masu sarrafawa don ingantaccen aiki da kuma gwaje-gwajen wayoyi da masu haɗawa.

www.jtlehoist.com

Yayin aiki da hawan:

Ya kamata a kiyaye kaya ta amfani da ƙugiya da majajjawa ko ɗagawa.Yakamata a kula don tabbatar da cewa ba a yi lodin abin hawa ba.Ƙungiya da dakatarwar babba ya kamata su kasance cikin layi madaidaiciya.Sarkar ko jikin hawan hawan bai kamata ya hadu da kaya ba.

Yankin da ke kusa da kuma ƙarƙashin kaya ya kamata ya kasance ba tare da duk ma'aikata ba.Don nauyi mai nauyi ko rashin hankali, gargadi na iya zama dole don sanar da mutanen da ke kusa da lodi.

Duk masu hawan hawa suna da ƙarfin lodi da aka buga wanda dole ne a bi shi sosai don tabbatar da amintaccen aikin hawan.Sakamako masu mahimmanci da haɗari na iya zama sakamakon rashin bin ƙa'idodin hawan kaya da iyakokin nauyi.


Lokacin aikawa: Oktoba-21-2022